คำถามที่ 30814
   รายละเอียดคำถาม [ หน้าแรก l ดูคำถามทั้งหมด ]
หัวข้อคำถาม :     สอบถามเรื่องการลาออก ม.ราม
รายละเอียด :     ขอสอบถามเรื่องการลาออกจาก ม.ราม เนื่องจากผมได้สมัครเรียน ม.รามในภาคเรียนเรียนที่ 1/52 แต่หลังจากนั้นเป็นช่วงเวลาที่ผมได้งานทำพอดีด้วยเหตุผลนานาประการทำให้ผม ไม่สามารถมาสอบได้ จึงทำให้ไม่ได้สอบทุกวิชา ซึ่งตอนนี้ผมได้ออกมาทำกิจการส่วนตัว จึงมีเวลาพร้อมที่จะศึกษาใหม่ แต่ด้วยประวัติการสอบตกที่ไม่ได้เข้าสอบ แล้วมาดูตารางสอบซ่อมไม่สามารถสอบได้ครบ จึงทำให้ผมรู้สึกว่าผมจำกัดเพดานของการศึกษาของตนเอง คือ ถ้าลงทะเบนเรียนซ้ำจะไม่มีสิทธิได้เกียรตินิยมประมาณนั้น ผมไม่ได้หวังสูง แต่ผมชอบที่จะมีสิ่งที่จะให้เราทำในสิ่งนั้นได้เต็มที่ จึงอยากสอบถามว่า หากผมลาออกแล้วไปสมัครเรียนใหม่ ในภาค 1/53 ในคณะเดิม สาขาเดิม จะสามารถทำได้หรือไม่ และข้อมูลนักศึกษาจะเป็นนักศึกษาใหม่ หรือใช้ข้อมูลเดิม
จากคุณ :     Mr.Win   
E-Mail :   
ส่งคำถามเมื่อ :      25 พ.ย. 52 ,เวลา04:39:15 น.

คำตอบ

รายละเอียด :     นักศึกษาสามารถทำเรื่องลาออกได้ที่ตึก สวป. ชั้น 2 ฝ่ายทะเบียนและประวัติ โดยนำบัตรนักศึกษามาด้วย นักศึกษาสมัครคณะเดิม สาขาเดิมได้ค่ะ ข้อมูลประวัตินักศึกษาก็จะเป็นรหัสใหม่
จากคุณ :     วิภาดา   
E-Mail :   
ส่งคำถามเมื่อ :      25 พ.ย. 52, เวลา 14:47:46 น.

Copyright © 2007 Ramkhamhaeng University