มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ลงทะเบียนหน่วยกิตเกินหลักสูตร

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

สวัสดีครับ ผมเรียนนิติศาสตร์(ส่วนภูมิภาค) ในหลักสูตรกำหนด140หน่วยกิต แต่ผมลงเกินเป็น149หน่วยกิตจะเป็นอะไรไหมครับวิชาที่ลงเกินเป็นวิชาRAMทั่วไปถือว่าลงได้ไหมครับพอดีสนใจในวิชาRAM2ถึง3วิชานอกเหนือทีหลักสูตรกำหนดไว้อะครับ ผมลงวิชาเสรีเป็นวิชาของคณะสื่อสารมวลชนไปแล้วด้วยครับ(ส่วนภูมิภาค)ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามณัฐกxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม10 ก.ค. 2567 20:22:15
จำนวนผู้อ่าน78

คำตอบ

รายละเอียด

ลงทะเบียนเกินหลักสูตร ถือว่าไม่เป็นไรค่ะ แต่เกรดเฉลี่ยรวม (GPA) ของนักศึกษาจะถูกหารเพิ่มขึ้น ส่วนวิชาที่ลงเกินและสอบผ่านได้คะแนนแล้วจะไม่สามารถถอนทิ้งได้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ15 ก.ค. 2567 13:17:59
IP Address10.2.8.85

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+