มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : รอการตรวจสอบเอกสาร สมัครผ่านอินเตอร์เน็ต

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

รบกวนสอบถามค่ะ ตอนนี้แนบเอกสารครบเรียบร้อย รอการตรวจสอบเอกสารจากมหาลัยอย่างเดียวค่ะ

ในขั้นตอนชำระเงิน ชำระผ่านสแกนคิวอาร์โค้ดผ่านแอปธนาคาร แล้วเพิ่งมาเห็นค่ะว่าต้องเข้าไปแนบสลิป

ในขั้นตอนแนบเอกสารการสมัครอีกที เห็นว่าขั้นตอนชำระเงิน ขึ้นว่าชำระเงินเรียบร้อยแล้วจึงคิดว่าเสร็จเรียบร้อยแล้ว

รออย่างเดียว ตอนนี้เข้าไปแนบสลิปเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่มันล่าช้า ตอนนี้ร้อนใจกลัวจะไม่ได้เรียนค่ะ เพราะผิดขั้นตอน มาอ่านตอนวันไฟนอล เพิ่งเห็นค่ะ

ตอนนี้สถานะการสมัครขึ้นแบบนี้ค่ะ(ตามไฟล์แนบ) ผ่านมา 3 วันทำการ ยังไม่มีการตอบกลับจากมหาลัยค่ะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามวรรณxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม8 ก.ค. 2567 16:47:28
จำนวนผู้อ่าน63

คำตอบ

รายละเอียด

ด้วยจำนวนผู้สมัครที่มีจำนวนมาก เจ้าหน้าที่ทุกท่านอยู่ระหว่างเร่งดำเนินการตรวจสอบเอกสาร
หากผู้สมัครชำระเงินได้แล้ว ให้เก็บใบเสร็จ หรือหน้าจอชำระเงินไว้หลักฐาน
ขณะนี้นักศึกษาสามารถเข้าเรียนได้ตามปกติทั้งที่ห้องเรียน และออนไลน์สด แต่ในส่วนของการบรรยายย้อนหลัง จะต้องรอจนกว่าจะได้รหัสนักศึกษา เพื่อทำการ login เข้าระบบดูย้อนหลังค่ะ ขออภัยในความไม่สะดวก สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร. 02-310-8615 และ 02-310-8623

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามนาฏโศพิษฐ
วันที่ตอบ9 ก.ค. 2567 15:53:59
IP Address10.3.20.35

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+