มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : วันขอสอบซ่อมซ้ำซ้อน

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

ขอสอบถามเรื่องการขอสอบซ่อมซ้ำซ้อนเทอม 2/66 และ s/66 ค่ะ (เทอมนี้กาจบ) สามารถขอสอบซ่อมซ้ำซ้อนได้ไหมคะ และช่วงนี้ยังสามารถขอสอบซ่อมซ้ำซ้อนได้ไหมคะ และขอสอบถามช่วงวันสอบซ่อมซ้ำซ้อนค่ะจะได้สอบช่วงไหนคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนภัสxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม6 ก.ค. 2567 12:39:01
จำนวนผู้อ่าน64

คำตอบ

รายละเอียด

หากในภาค 2/66 และ S/66 ได้ลงทะเบียนพร้อมกาขอจบการศึกษาไว้ สามารถลงทะเบียนขอสอบซ่อมซ้ำซ้อนในระบบ e-service ได้ค่ะ 

กำหนดการยื่นเรื่องสอบซ้ำซ้อน ภาคซ่อม 2/66 และ S/66 วันที่ 31 ก.ค. - 2 ส.ค.67 ค่ะ

ทั้งนี้ วันสอบซ้ำซ้อน คือ วันเดียวกันกับวันที่สอบปกติตามตารางสอบ สถานที่สอบ คือ อาคารเวียงคำ (VKB)  ชั้น 1 ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ9 ก.ค. 2567 14:11:04
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+