มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เหลือวิชาที่เมื่อสอบผ่านในเทอมสอบซ่อม ก็จะจบการศึกษา จะต้องลงทะเบียนในเทอม อีกหรือไม่

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

1. กาขอจบไว้ในเทอม 2/66 และ ซัมเมอร์66 ไว้ค่ะ แล้วเหลืออีกเพียง 4 วิชา ก็จะจบการศึกษา ซึ่งจะไปสอบในช่วงสอบซ่อม แต่ถึงเวลาต้องลงทะเบียนของเทอม 1/67 แล้ว จะต้องลงทะเบียนและขอกาจบอีกใช่ไหมคะ

2. แต่ถ้าสอบผ่านในตอนสอบซ่อมไปแล้ว ก็จะไม่เข้าสอบของเทอม 1/67 อีก จะไม่เป็นไรใช่ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนีโมxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม5 ก.ค. 2567 22:02:41
จำนวนผู้อ่าน19

คำตอบ

รายละเอียด

-1. ถ้านักศึกษาไม่มั่นใจว่าจะสอบผ่านในภาคซ่อมหรือไม่นั้น ให้ทำการลงทะเบียนกัน และกาขอจบในภาค 1/2567 ด้วย ค่ะ

2. ไม่เป็นไร ค่ะ ถ้าสอบผ่านในภาคซ่อมแล้ว นักศึกษามีสิทธิ์ขอเงินคืน ภาค 1/2567 ที่ลงทะเบียนกันไว้กรณีขอจบได้ ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ10 ก.ค. 2567 09:39:36
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+