มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เรียนครบโควต้าแล้ว แต่ยังไม่จบ

หมวดหมู่คำถามทะเบียนประวัตินักศึกษา
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ

เราเรียนครบโควต้า8ปีที่ทางมหาลัยให้แล้ว ตั้งแต่ปี63 แต่ยังเรียนไม่จบค่ะ เป็นช่วงประสบปัญหาโควิด เราเลยไม่ได้ลงทะเบียนสมัครเรียนใหม่อย่างต่อเนื่องค่ะ แต่ชื่อยังมีในระบบเวลาเราล็อคอินเข้าเว็บของทางมหาลัย ยังเช็คหน่วยกิตและวิชาที่สอบผ่านไปแล้วได้ค่ะ

คำถามคือ ปีนี้ถ้าเราลงสมัครเรียนใหม่ เราสามารถใช้การโอนหน่วยกิตเดิมที่เรียนผ่านมาแล้วได้ไหมคะ หรือต้องเรียนใหม่ทั้งหมดคะ เพราะเราทิ้งระยะเวลาห่างไปประมาณ3ปีที่ไม่ได้สมัครเรียนใหม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนะxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม5 ก.ค. 2567 15:49:13
จำนวนผู้อ่าน67

คำตอบ

รายละเอียด

- นักศึกษาทำการสมัครเข้าเป็นนักศึกษาใหม่ และใช้สิทธิ์เทียบโอนหน่วยกิตวิชาที่สอบผ่านแล้วจากรหัส 63 ได้ ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ9 ก.ค. 2567 15:58:55
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+