มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ปี 1 เทอม 1 คณะนิติศาสตร์ ลงทะเบียนกลุ่มวิชาศึกษาทั่วไป ด้านภาษาไทย ซ้ำกันค่ะ

หมวดหมู่คำถามหลักสูตร
รายละเอียด

รบกวนสอบถามค่ะ คณะนิติศาสตร์ ปี 1 เทอม 1 ค่ะ

พอดีว่าลงทะเบียนหมวดวิชาศึกษาทั่วไป ด้านภาษาไทย ซ้ำกันค่ะ  ลง RAM1101 และ RAM1102

ไม่ทราบว่า RAM1102 สามารถลงเป็นหมวดวิชาเสรี 6 หน่วยกิต ได้มั้ยคะ

ถ้าหากลงเป็นวิชาเสรีได้ต้องแจ้งอะไรกับทางคณะมั้ยคะ หรือ หากลงเป็นวิชาเลือกเสรีไม่ได้จะต้องลงทะเบียนถอนมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ

เอกสารแนบ
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามชัญธxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม5 ก.ค. 2567 11:33:34
จำนวนผู้อ่าน59

คำตอบ

รายละเอียด- 1. นำไปเป็นวิชาเลือกเสรีได้ ค่ะ 2. ไม่ต้องแจ้ง ค่ะ และวิชาที่สอบผ่านแล้วจะขอถอนวิชาไม่ได้ ค่ะ
เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ9 ก.ค. 2567 15:47:35
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+