มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การลงทะเบียนเรียนเกินหน่วยกิต

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ เป็นนักศึกษาปี2 ค่ะ พอดีลงทะเบียนในแอพ RU REGIS แล้วมันเพิ่มวิชาเกินหลักสูตรที่ต้องเรียนของปี2 ได้อะค่ะ เช่น เทอมนี้ต้องเรียน15หน่วยกิต แต่ลงไป18 หน่วยกิต แบบนี้ได้ไหมคะ หรือว่าต้องยึดหน่วยกิตตามหลักสูตรคะ แล้วการเรียนเกินหน่วยกิตทำได้แค่เฉพาะนักศึกษาที่ขอจบใช่ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามซฟxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม4 ก.ค. 2567 14:34:55
จำนวนผู้อ่าน59

คำตอบ

รายละเอียด

สามารถเรียนเกินหลักสูตรได้ค่ะ ทั้งนี้ต้องลงทะเบียนเรียน ภาค 1 , 2 ไม่ต่ำกว่า 9 หน่วยกิต และลงสูงสุดไม่เกิน 22 หน่วยกิตค่ะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ15 ก.ค. 2567 09:40:03
IP Address10.3.20.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+