มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ย้ายคณะกรณีเทียบโอน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

จบป.ตรีม.รามแล้ว 1 ใบ เพิ่งทำเรื่องเทียบโอนไปคณะหนึ่งแต่อยากเปลี่ยนไปเรียนอีกคณะหนึ่งแทนสามารถทำเรื่องย้ายคณะได้ไหมคะ ต้องเรียนก่อน1เทอมถึงจะย้ายคณะได้หรือเปล่าคะ

ปล.ยังไม่ได้ชำระเงินสำหรับเทียบโอนหน่อยกิตค่ะ ชำระเพียงมัดจำ100 บาท

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามวิภาxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม4 ก.ค. 2567 07:45:45
จำนวนผู้อ่าน67

คำตอบ

รายละเอียด

สามารถทำเรื่องย้ายคณะได้ค่ะ แต่หากเพิ่งสมัครเรียนใน ภาค 1/67 ให้ทำเรื่องย้ายคณะหลังจากสอบภาค 1/67 ไปแล้ว ที่ One Stop Service อาคาร KLB ชั้น 1 ค่ะ

และให้นำทรานสคริปท์ไปทำเรื่องเทียบโอนหน่วยกิตที่คณะที่ย้ายเข้าใหม่ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ4 ก.ค. 2567 15:55:41
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+