มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ค่าเทียบโอนหน่วยกิตหลังเรียนครบกำหนด

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะ เราเรียนครบกำหนดโควต้ารามคำแหงให้แล้ว แต่ยังเรียนไม่จบค่ะ ต้องเทียบโอนหน่วยกิต อยากรบกวนสอบถามค่ะว่า

1.เราต้องสมัครเรียนใหม่ใช่ไหมคะ

2.ค่าเทียบโอนหน่วยกิตวิชาสอบผ่านมาแล้ว สามารถผ่อนชำระได้ไหมคะ

2.1 หากผ่อนชำระไม่ได้ มีกำหนดชำระไหมคะ ว่าต้องภายในวันไหนหรือภายในปีไหน

2.2 หากผ่อนชำระได้ มีกำหนดและระยะเวลาอย่างไรคะ

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนะxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม3 ก.ค. 2567 14:42:35
จำนวนผู้อ่าน97

คำตอบ

รายละเอียด

1. ใช่ค่ะ

2. ผ่อนชำระไม่ได้ค่ะ ต้องชำระทั้งหมดครั้งเดียว แต่ให้ระยะเวลาชำระภายใน 1 ปี นับจากวันสมัคร หากเกิน 1 ปี จะเสียค่าปรับเพิ่มภาคละ 300 บาท

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ4 ก.ค. 2567 15:59:25
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+