มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : มีปัญหาเรื่องวุฒิ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

เป็นเด็กพรีดีกรีค่ะแต่ว่าไปสมัครเป็นนักศึกษาแล้วค่ะแล้วพอทีนี้ไปสมัครแล้วขอทรานสคิปก็ติดเรื่องวุฒิเลยยังยื่นเทียบโอนหน่วยกิตยังไม่เสร็จ แต่ว่าตอนนี้ทำเรื่องอะไรเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ คืออาจารย์เค้าบอกมาตั้งแต่วันสมัครแล้วค่ะแต่ว่าจำไม่ได้แต่ก็ยังไม่ได้จ่ายตังค่าเทียบโอนค่ะ อยากทราบว่าต้องทำยังไงต่อเกี่ยวกับทรานสคิปอันนี้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามชลธิxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม30 มิ.ย. 2567 21:10:39
จำนวนผู้อ่าน45

คำตอบ

รายละเอียด

กรณีมีปัญหาการตรวจสอบวุฒิ ให้นักศึกษานำวุฒิที่เคยใช้สมัครพรีดีกรี มาติดต่อเจ้าหน้าที่ที่ หน่วยตรวจสอบวุฒิ อาคาร สวป. ชั้น 3 เพื่อนำส่งวุฒิไปตรวจสอบที่สถาบันการศึกษาเดิม เมื่อผ่านการตรวจสอบเรียบร้อยแล้ว จึงขอทรานสคริปท์ใหม่และนำไปติดต่อเทียบโอนหน่วยกิตที่คณะอีกครั้งค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ1 ก.ค. 2567 10:22:53
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+