มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ใช้ผลการเรียนใน e service แทนทรานสคริปต์เพื่อเทียบโอนได้ไหม

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

ปัจจุบันเป็นนักศึกษาพรีดีกรีและกำลังทำเรื่องเทียบโอนมาเป็นนักศึกษาภาคปกติทางออนไลน์ครับ โดยเอกสารที่ต้องอัพโหลดเพื่อเทียบโอนมีทรานสคริปต์ไม่จบด้วย ซึ่งผมได้ทำเรื่องขอไปแล้วครับแต่ยังไม่ได้รับ เลยส่งผลการเรียนทั้งหมดที่อยู่ในระบบ e-service ไปแทน และในระบบรับสมัครแสดงข้อความอนุมัติดารเทียบโอนแล้ว และมีข้อความทิ้งไว้ว่าให้นำ tr มายื่นที่คณะภายหลังอย่างในรูปครับ จึงอยากทราบว่า ใช้ผลการเรียนจากระบบ e service แทนทรานสคริปต์ได้ใช่ไหมครับและตอนนี้การเทียบโอนทางอินเตอร์เน็ตสำเร็จแล้ว เหลือแค่ต้องไปเทียบโอนอย่างเป็นทางการที่มหาวิทยาลัยอย่างเดียวใช่ไหมครับ

เอกสารแนบ
เอกสารแนบ เพื่มเติม
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามว้าวxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม30 มิ.ย. 2567 17:39:29
จำนวนผู้อ่าน44

คำตอบ

รายละเอียด

-ใช่ ค่ะ เมื่อนักศึกษาได้รับบัตรประจำตัวนักศึกษาแล้ว ให้นำทรานสคริปท์แบบไม่จบรหัสเดิมติดต่อทำเรื่องเทียบโอนที่ฝ่ายทะเบียนคณะที่สังกัดอีกครั้ง ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ1 ก.ค. 2567 10:21:34
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+