มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ถ้าติด F ในวิชาที่ไม่ได้บังคับตาม เอกหลักสูตรนั้นๆ จะเป็นไรไหมคะ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

คือว่าเราติด F ในวิชาที่ไม่ได้บังคับค่ะแต่ว่ามีให้ลงเรียนในสาขาเอกนั้น และเราก็ติด F ในวิชาเอกบังคับด้วยค่ะ เราทราบว่า เอกบังคับติด F ยังไงก็ต้องลงซ่อมสอบให้ผ่าน แต่เราอยากทราบอีกเรื่องค่ะ ว่าถ้าเราติด F ที่ไม่ใช่วิชาเอก เป็นวิชาที่ไม่ได้บังคับ แต่มีให้ลงในเทอมนั้นๆของหลักสูตร จะเป็นไรไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนักศxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม30 มิ.ย. 2567 15:56:00
จำนวนผู้อ่าน23

คำตอบ

รายละเอียด

วิชาที่ไม่ใช่วิชาบังคับหากติด F สามารถเลือกซ่อม หรือลงวิชาอื่นแทนได้โดยไม่ต้องแก้ F ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ2 ก.ค. 2567 10:36:55
IP Address10.3.20.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+