มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : สถานะการสมัครไม่อัพเดท

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามครับ ส่งเอกสารวันที่ 25 มิย และโอนวันที่ 28  แต่สถานะการสมัครไม่อัพเดท แบบนี้แปลว่าสมัครยังไม่สำเร็จใช่ไหมครับ? แล้วจะดำเนินการอย่างไรได้บ้าง? ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามฝุ่นxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม30 มิ.ย. 2567 09:56:49
จำนวนผู้อ่าน76

คำตอบ

รายละเอียด

เจ้าหน้าที่จะเริ่มตรวจเอกสารในระบบได้หลังจากปรับสถานะการชำระเงินแล้วครับ  ตอนนี้กำลังเร่งทยอยตรวจสอบตามลำดับกันอยู่ครับ

แม้จะยังไม่ได้รหัสนักศึกษาก็สามารถเข้าเรียนได้ตามปกติครับ แต่ถ้าจะดูคำบรรยายย้อนหลังต้องรอรหัสนักศึกษาก่อนครับ

ถ้าชำระเงินได้แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แนะนำให้เช็คสถานะการสมัครเป็นระยะๆ หากมีการแก้ไขเอกสารก็ให้อัปโหลดแทนที่ไฟล์เดิม  

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ30 มิ.ย. 2567 10:14:08
IP Address10.6.5.152

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+