มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ระยะเวลาการตรวจสอบเอกสาร

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

อยากทราบระยะเวลาตรวจสอบเอกสารว่าใช้เวลานานเท่าไหร่ครับ
และทันการปิดรับสมัครหรือไม่ ? 

อัพโหลดเอกสารและจ่ายเงินในวันที่ 17 มิ.ย 67
ระบบยืนยันการจ่ายเงินวันที่ 20 มิ.ย.67
วันนี้ 28 มิ.ย.67 ไม่มีการอัพเดตในระบบ

โทรติดต่อไปทาง ม.แจ้งว่าให้โทรหาฝ่ายรับสมัคร
โทรเข้าตามหมายเลขที่แจ้งไม่มีคนรับสายทุกรอบ
ไม่สะดวกเดินทางไปติดต่อที่ ม. ครับ อยู่ต่างจังหวัด 

เอกสารแนบ
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามไม่รxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม28 มิ.ย. 2567 16:13:54
จำนวนผู้อ่าน75

คำตอบ

รายละเอียด

เจ้าหน้าจะเริ่มตรวจสอบเอกสารได้หลังจากปรับสถานะการชำระเงินแล้วครับ ซึ่งขณะนี้กำลังเร่งทยอยตรวจสอบเอกสารในระบบตามลำดับอยู่ครับ

ส่วนสัญญาณสายโทรศัพท์ เนื่องจากเป็นสัญญาณสายซ้อน ผู้ที่โทร.เข้ามาจึงได้ยินเป็นสายว่างตลอดในขณะที่เจ้าหน้าที่อาจจะรับสายอื่นอยู่ครับ (ในแต่ละวันมีผู้โทร.เข้ามาเป็นจำนวนมาก ต้องโทร.หลายๆครั้งครับ  ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ)

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ29 มิ.ย. 2567 09:23:41
IP Address10.6.5.152

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+