มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ติดเอฟ แต่ไม่ซ่อม

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

ตอนแรกลงวิชาโทเยอรมัน แต่ไปไม่รอด ได้Fหลายตัว เลยปล่อยมาหลายเทอมไม่ได้ลงซ่อมหรือลงเรียนใหม่

แล้วเปลี่ยนมาลงโทจิตวิทยาซึ่งสอบผ่านทุกตัวแล้ว

คำถามคือ

1. วิชาเยอรมันที่ติดFนั้น สามารถปล่อยทิ้งไปได้โดยไม่ต้องซ่อม/ลงใหม่ไหมคะ

2. จะเอาเกรดfของเยอรมัน มาคิดเกรดหรือส่งผลต่อการยื่นจบไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามวชิรxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม27 มิ.ย. 2567 19:12:52
จำนวนผู้อ่าน24

คำตอบ

รายละเอียด

1.ได้ครับ

2. เกรดเฉลี่ยรวมจะคิดเฉพาะวิชาที่สอบผ่านครับ

ระหว่างที่กำลังศึกษา  ใบเช็คเกรดและทรานสคริปต์แบบไม่จบ จะแสดงผลสอบทุกวิชาทั้งที่สอบผ่านและสอบไม่ผ่าน  แต่ในทรานสคริปต์แบบจบการศึกษา จะแสดงเฉพาะวิชาที่สอบผ่านเท่านั้นครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ28 มิ.ย. 2567 10:38:59
IP Address10.6.5.152

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+