มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ถ้าเทียบโอนจากพรีดีกรีต้องไปเรียนที่ราม1หรือราม2คะ

หมวดหมู่คำถามหลักสูตร
รายละเอียด

เราสงสัยค่ะว่าถ้าเทียบโอนมากจากพรีดีกรีเราจะต้องไปเรียนที่ราม1หรือราม2คะ พอดีคนที่รู้จักเขาสมัครเป็นนักศึกษาใหม่(เขาไม่ได้เทียบโอนจากพรีดีกรีค่ะ) แล้วเขาบอกว่าตอนปี1ต้องไปเรียนที่ราม2ทั้งปีการศึกษาเลยค่ะ เราเลยสงสัยว่าถ้าเทียบโอนจากพรีดีกรีจะต้องไปเรียนที่รามไหนเป็นหลักค่ะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนุ่นxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม27 มิ.ย. 2567 13:37:39
จำนวนผู้อ่าน26

คำตอบ

รายละเอียด

ขึ้นอยู่กับวิชาที่ลงทะเบียนเรียนในแต่ละเทอมครับ

ดูวันเวลาเรียน วันเวลาสอบได้จากตาราง ม.ร.30 ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ28 มิ.ย. 2567 09:55:34
IP Address202.176.106.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+