มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : รอตรวจเอกสาร หลังจากแก้ไขเอกสาร นานมาก

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

รอตรวจเอกสาร หลังจากแก้ไขนานมาก ตั้งแต่12 แล้ว คืออัพโหลด ที่13 ช้าไปนิด  แต่ไม่มีการอัพเดทอะไรเพิ่ม โทรไปก็ไม่มีใครรับ คือผมยังมีสิทธิ์ไหม นี้วันที่27แล้ว ไปที่ม.ก็ไม่ได้ อีก3วันก็ปิดรับ ยังไม่ได้รับรหัสนักศึกษาเลย กลัวไม่ได้เรียน ไม่น่าทำเอกสารผิด 

1.ถามเขาจะตรวจทัน30ไหมครับ หรือถ้าเลย 30 กระบวนการสมัครของผิดจะถือเป็นโมฆะไหม หรือเขาจะยืดเวลาสำหรับตรวจเอกสารให้ 

2.แล้วคนที่สมัคร ทางเน็ตวันที่ 30 เขาจะได้ไหม

เอกสารแนบ
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามหลัวxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม27 มิ.ย. 2567 04:54:52
จำนวนผู้อ่าน63

คำตอบ

รายละเอียด

ขณะนี้เจ้าหน้าที่กำลังเร่งทยอยตรวจสอบเอกสารที่แก้ไขเข้ามาตามลำดับอยู่ครับ  หากชำระเงินแล้วก็ไม่ใปัญหาอะไรครับ เปิดเทอมก็สามารถเข้าเรียนได้ตามปกติ 

ส่วนเรื่องการรับสาย เนื่องจากในปัจจุบันระบบโทรศัพท์ของมหาวิทยาลัยตั้วค่าให้เป็นสัญญาณสายซ้อน ผู้ที่โทร.เข้ามาจึงได้ยินเป็นสายว่างตลอด ในขณะที่เจ้าหน้าที่กำลังรับสายอื่นอยู่ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ28 มิ.ย. 2567 09:40:10
IP Address202.176.106.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+