มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การใช้ใบเช็คเกรดสมัครเรียน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

หากใช้ใบเช็คเกรดในการสมัครเรียนแบบเทียบโอน(แทนทรานสคริปต์) จะต้องใช้เป็นสำเนาหรือตัวจริงค่ะ และใช้กี่ใบ

และหากใช้ใบเช็คเกรดสมัครอย่างว่า ในขั้นตอนการกรอกข้อมูลเทียบโอนหน่วยกิต ต้องกรอกจริงไหมค่ะ เพราะเห็นว่ายังไม่สามารถจ่ายค่าเทียบโอนได้

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามพัทนxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม26 มิ.ย. 2567 17:39:26
จำนวนผู้อ่าน24

คำตอบ

รายละเอียด

กรณีที่สมัครเรียนผ่านออนไลน์ เบื้องต้นอนุโลมให้ใช้ใบเช็คเกรดหรือแคปภาพเกรดจากระบบ e-service เพื่ออัปโหลดเข้าระบบรับสมัครได้ครับ   แต่หลังจากเปิดเทอมเป็นต้นไป นักศึกษาต้องนำทรานสคริปต์ฉบับจริงไปติดต่อคณะ เพื่อคำนวณและชำระค่าเทียบโอนส่วนที่เหลือ ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ28 มิ.ย. 2567 09:28:30
IP Address202.176.106.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+