มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เรียนไปทำงานไป

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สนใจคณะนิติศาสตร์ค่ะ ถ้าเรียนไปทำงานไป จ-ศ

อยากทราบว่าควรลงแบบไหนคะ ระหว่าง ส่วนกลาง กับ ภูมิภาค ราคาต่างกันไหม ปล.อยู่ กทม. ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามฤทัยxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม25 มิ.ย. 2567 21:32:00
จำนวนผู้อ่าน72

คำตอบ

รายละเอียด

นักศึกษาอาศัยอยู่ที่กรุงเทพฯ ให้สมัครเป็นนักศึกษาส่วนกลางค่ะ (ส่วนภูมิภาค เฉพาะผู้ที่อยู่ต่างจังหวัด และต้องสอบที่ต่างจังหวัดเท่านั้น) โดยสามารถสมัครเรียนในคณะที่ต้องการได้เลยค่ะ เนื่องจากที่ ม.รามคำแหง ไม่ได้บังคับในการเข้าชั้นเรียน สามารถศึกษาด้วยตนเอง และมาสอบตามกำหนดค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ26 มิ.ย. 2567 12:32:41
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+