มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ทียบโอนหน่วยกิตพรีดี64ที่ยังไม่เทียบโอนมาเป็นนศปกติปี68ได้ไหมคะ

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

หนูเรียนพรีดีกรีรหัส 64 ส่วนภูมิภาค ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นนักศึกษาปกติรหัส 67 ส่วนภูมิภาคแล้ว แต่ยังไม่ได้เทียบโอนหน่วยกิตนะคะ แต่หนูต้องการดรอปเรียนและไม่เข้าสอบปีนี้ แล้วก็จะไปสมัครใหม่ปี 68 ที่ส่วนกลาง แบบเทียบโอนหน่วยกิตของพรีดีกรีตอน 64 มาใส่ตอนเป็นนักศึกษาปกติปี 68 ได้ไหมคะ

ถ้าหากทำได้ รหัส67 หนูต้องไปลาออกไหมคะ หรือปล่อยไว้เฉยๆเลย

หรือพอมีแนวทางแก้ไขอื่นๆไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามชนิกxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม25 มิ.ย. 2567 20:53:18
จำนวนผู้อ่าน51

คำตอบ

รายละเอียด

กรณีนี้ให้มาทำเรื่องลาออกตอนมาสมัครเป็นนักศึกษาใหม่ ปีการศึกษา 2568 ได้เลยค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ26 มิ.ย. 2567 12:28:33
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+