มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การใช้ใบเช็คเกรดสมัครเทียบโอน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

อยากสอบถามเกี่ยวกับการใช้ใบเช็คเกรดสมัครแบบเทียบโอนหน่วยกิต(จากพรีดีกรีไปเป็นนศ.ธรรมดา)เพราะยังขอทรานสคริปต์ไม่ได้เนื่องจากยังอยู่ในช่วงตรวจวุฒิค่ะ

แสดงว่าตอนไปสมัครเรียนใหม่ ให้ข้ามขั้นตอนการเทียบโอนหน่วยกิตไปเลยใช่ไหมค่ะ แล้วจึงทำการเทียบโอนหน่วยกิตด้วยตนเองภายหลังที่คณะใช่ไหมค่ะ

และการส่งวุฒิตรวจสอบนี่ต้องใช้ระยะเวลาดำเนินการนานแค่ไหนหรอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามดานัxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม21 มิ.ย. 2567 16:39:26
จำนวนผู้อ่าน82

คำตอบ

รายละเอียด

ไม่ต้องข้ามขั้นตอนการเทียบโอนค่ะ สามารถสมัครโดยใช้สิทธิเทียบโอนตามปกติ เมื่อมีการตรวจสอบวุฒิเรียบร้อยแล้ว จึงทำเรื่องเทียบโอนที่คณะในภายหลังค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ24 มิ.ย. 2567 11:55:04
IP Address10.3.20.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+