มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : แบบยื่นลาออกนักศึกษา

หมวดหมู่คำถามประมวลผลการศึกษาและหนังสือสำคัญ
รายละเอียด

1.ในแบบยื่นคำขอลาออกนักศึกษา มีช่องให้เลือกระหว่างขอใช้สิทธิสอบภาค กับไม่ขอใช้สิทธิสอบ 2ข้อนี้ต่างกันอย่างไรครับ

2.ผมลาออกเป็นนักศึกษาใหม่ ซึ่งสอบรอบก่อนผมตก2วิชา ผมต้องสอบแก้ของเก่าไหมครับ

3.ในกรณีนี้ผมต้องลงช่องไหนครับ ระหว่างขอใช้สิทธิสอบภาค กับ ไม่ขอใช้สิทธิสอบ 

ขอบคุณครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามดรัณxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม21 มิ.ย. 2567 12:15:45
จำนวนผู้อ่าน66

คำตอบ

รายละเอียด

1. หากขอใช้สิทธิสอบจะสามารถสอบในภาคที่นักศึกษาขอใช้สิทธิได้โดยยังไม่ตัดรายชื่อออกในภาคนั้นค่ะ

2. สามารถลงทะเบียนซ่อมหรือไม่ก็ได้ หรือจะนำวิชานั้นไปลงทะเบียนใหม่ในเทอมอื่นก็ได้ค่ะ

3. ขึ้นอยู่กับความประสงค์ของนักศึกษาค่ะ ว่าต้องการขอใช้สิทธิสอบหรือไม่ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ24 มิ.ย. 2567 11:59:35
IP Address10.3.20.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+