มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : บัตรนักศึกษา

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

บัตรATM จะหมดอายุสิ้นเดือนนี้ แต่ยังคงสภาพนักศึกษาอยู่ และเรียนอยู่ค่ะ สามารถทำใหม่ได้เลย แล้วบัตรเก่าใช้เป็นบัตรนักศึกษาเข้าสอบเฉยๆใช่ไหมคะ หรือไปทำใหม่เท่ากับได้บัตรใหม่เลย แล้วจำเป็นต้องทำที่สาขาของมหาลัยไหมคะ หรือได้ทุกที่เลย

ขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่เข้ามาตอบล่วงหน้านะคะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามศิริxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม19 มิ.ย. 2567 12:36:36
จำนวนผู้อ่าน99

คำตอบ

รายละเอียด

หากทำบัตรนักศึกษาใหม่จะได้รับบัตรใบใหม่ค่ะ แต่หากไม่ได้ใช้บัตรนักศึกษาทำธุรกรรมทางการเงินกับทางธนาคารก็ไม่จำเป็นต้องทำบัตรใหม่ค่ะ สามารถใช้เป็นบัตรนักศึกษาได้จนกว่าจะหมดสถานภาพการเป็นนักศึกษา

ถ้าต้องการทำบัตรนักศึกษาใหม่ ให้มาดำเนินการที่ อาคาร สวป. ชั้น 2 ม.รามคำแหง หัวหมากค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ21 มิ.ย. 2567 09:52:15
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+