มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การเรียนคณะศึกษาศาสตร์และมนุษย์

หมวดหมู่คำถามหลักสูตร
รายละเอียด

เป็นDEK67 ค่ะ อยากทราบว่า

• 1.เรียนครูม.ราม ปีแรก เรียนที่บ้านได้มั้ยคะ แล้วปี2 เป็นต้นไปค่อยไปเรียนที่มหาลัย ได้มั้ยคะ?
  • 2.คณะมนุษย์ เอกไทย และประวัติ เรียนที่บ้านได้มั้ยคะ แล้วปีอื่นๆ หรือวิชาที่บังคับ ไม่มีในAPP ก็ไปเรียนที่ราม ได้มั้ยคะ?
เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนศxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม15 มิ.ย. 2567 22:37:50
จำนวนผู้อ่าน62

คำตอบ

รายละเอียด

1. การเรียนคณะศึกษาศาสตร์ เกี่ยวหลักสูตรวิชาชีพครู ในหมวดวิชาพื้นฐานและวิชาเลือกเสรี สามารถเรียนออนไลน์ หรืออ่านหนังสือเองที่บ้านได้ แต่ในหมวดวิชาชีพครู จะต้องมีเวลามาเข้าห้องเรียนที่มหาวิทยาลัยค่ะ

2. คณะมนุษยศาสตร์ ไม่บังคับเข้าเรียนค่ะ สามารถศึกษาด้วยตนเองผ่านสื่อออนไลน์ หรืออ่านหนังสือเองได้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ18 มิ.ย. 2567 13:25:20
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+