มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ตรวจสอบวุฒิใช้เวลานานไหม

หมวดหมู่คำถามประมวลผลการศึกษาและหนังสือสำคัญ
รายละเอียด

1.ส่งสำเนาวุฒิไปแล้ว ใช้เวลานานไหมคะกลัวว่าไปขอทรานสคริปต์มาสมัคร(แบบเทียบโอน)จะไม่ทัน

2.เราสามารถขอทรานสคริปต์มาสมัครก่อนได้ไหมคะ

ปล.เป็นนศ.พรีดีกรีลาทำเรื่องลาออกแล้วค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามอินทxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม15 มิ.ย. 2567 11:14:48
จำนวนผู้อ่าน92

คำตอบ

รายละเอียด

- 1. ให้ติดต่อสอบถามโดยตรงที่ หน่วยตรวจสอบวุฒิบัตร อาคาร สวป. ชั้น 3 หรือสอบถามทางโทรศัพท์ที่ 02-310-8000 ต่อ 4832 ค่ะ

2. ขอทรานสคริปท์เพื่อนำมาใช้ในการสมัครและเทียบโอนไว้ก่อนได้ ค่ะ และเมื่อผลการตรวจสอบวุฒิฯ เรียบร้อยแล้ว ให้ติดต่อทำเรื่องเทียบโอนภายหลังที่ ฝ่ายทะเบียนคณะที่สังกัด ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ17 มิ.ย. 2567 14:12:35
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+