มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : อยากสมัครม ราม ตอนนี้เรียนปีสองอยู่ที่ม แห่งหนึ่ง มีความคิดว่า

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

1.ตอนนี้ผมอยู่ปี2 อยากเรียนม.รามเทอม1นี้ และก็เรียนม.อื่นไปด้วย และก็เทอม2 คิดว่าอยากลาออกจากม.อื่น แล้วเรียนม.รามอย่างเดียวได้ไหม

2.หรือลาออกจากม.อื่น สามารถลาออกแบบโอนหน่วยกิตไปม.รามได้ไหม

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามน้องxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม12 มิ.ย. 2567 05:09:40
จำนวนผู้อ่าน81

คำตอบ

รายละเอียด

1. ได้ค่ะ

2. หากต้องการสมัครเรียนและใช้สิทธิเทียบโอนหน่วยกิต จะต้องลาออกจากสถาบันอื่น แล้วจึงมาสมัครเรียนที่ ม.รามคำแหงค่ะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ18 มิ.ย. 2567 13:04:29
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+