มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ขอเทียบโอนหน่อยกิต

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สวัสดีค่ะขอสอบถามค่ะ เนื่องจากเป็นนักศึกษาปี 57 พ้นสภาพการเป็นนักศึกษาเเล้ว ต้องสมัครเรียนใหม่ทันทีหรือสามารถสามารถเว้นระยะเวลาได้กี่เทอมค่ะ

เเละวิชาที่เรียนมาสามารถเทียบโอนได้ทั้งหมดไหมค่ะกรณีสามารถเทียบโอนได้ทั้งหมดสามารถทยอยชำระได้ไหมค่ะถ้าไม่สามารถชำระทั้งหมดค่ะ ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามออนีxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม12 มิ.ย. 2567 01:54:28
จำนวนผู้อ่าน69

คำตอบ

รายละเอียด

กรณีหมดสถานภาพการเป็นนักศึกษาแล้ว นักศึกษาจะมาสมัครเรียนใหม่เมื่อไหร่ก็ได้ค่ะ ไม่มีกำหนดระยะเวลา 

ส่วนการเทียบโอนหน่วยกิตจะเทียบโอนหน่วยกิตได้ทุกวิชาที่สอบผ่านและตรงกับหลักสูตรใหม่ในปีการศึกษาที่สมัคร และค่าเทียบโอนฯ ต้องชำระทั้งหมดในครั้งเดียว ซึ่งให้เวลาในการชำระเงินภายใน 1 ปี นับจากวันสมัคร หากเกิน 1 ปี จะต้องเสียค่าปรับชำระเงินล่าช้าเพิ่มภาคละ 300 บาท ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ13 มิ.ย. 2567 15:56:09
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+