มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เกรดที่เทียบโอน เกรดในใบทรานสคริป และการรับปริญญา

หมวดหมู่คำถามหลักสูตร
รายละเอียด

คือเราเป็นนักศึกษาพรีดีกรีปี 64 ถ้าเทียบโอนปี 1/67 นี้

1.เกรดที่เทียบโอนมาได้จะเป็นเกรดไหนคะ

2.เกรดในใบทรานสคริปจะขึ้นเป็นปี1/67 วิชานี้เกรดนี้ตามที่เทียบโอนมา หรือขึ้นว่าปี64วิชานี้ 65วิชานี้ 66วิชานี้

3.พวกวิชาที่เราสอบตกในรหัสนักศึกษาเดิมนั้นจะเอามาเขียนในใบทรานสคริปรหัสนักศึกษาใหม่ของเราหรือไม่คะ

4.ปี67 ใช้หลักสูตรใหม่ แล้วหากรายวิชาไม่ตรงกับปี64 ต้องทำการลงเรียนใหม่ถูกต้องมั้ยคะ

5.หากเรียนจบในภาคการศึกษา1/68 จะได้รับปริญญาปีไหนคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามมอจอxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม10 มิ.ย. 2567 12:35:26
จำนวนผู้อ่าน76

คำตอบ

รายละเอียด

1. ได้เกรดเดิม ครับ
2. แสดงเป็นรหัสวิชาและเกรดที่สอบได้ ครับ ไม่แสดงเทอมที่สอบผ่าน
3. ไม่ครับ
4. หากวิชาดังกล่าวไม่อยู่ในหลักสูตรปี 67 (ปีที่สมัครเรียนใหม่) ก็ไม้ต้องลงทะเบียนวิชานั้นอีกครับ
5. หากจบในภาค 1/68 ถือว่าจบปีการศึกษา 2568 จะรับปริญญารุ่นที่ 52 ครับ  ส่วน พ.ศ. ยังระบุตอนนี้ไม่ได้ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ13 มิ.ย. 2567 15:47:03
IP Address10.3.20.93

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+