มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การเทียบโอนหน่วยกิต

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

สวัสดีค่ะหนูเรียนจากมหาวิทยาลัยราชภัฏ จบเเค่1ปี เรียนทั้งหมด3เทอม  บริหารธุรกิจค่ะ สามารถเทียบโอนได้ไหมค่ะ ตอนนี้ลาออกเเละไม่มีค้างค่าใช้จ่ายใดๆค่ะ   เเละจะสมัครเข้าเรียนรามในบริหารธุรกิจค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามจันทxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม7 มิ.ย. 2567 21:26:57
จำนวนผู้อ่าน81

คำตอบ

รายละเอียด

- ได้ ค่ะ สมัครเข้าเป็นนักศึกษาใหม่พร้อมขอเทียบโอนหน่วยกิตกรณีย้ายโอนจากต่างสถาบัน เอกสารที่ใช้ มีวุฒิฯ การศึกษา, บัตรประจำตัวประชาชน, ใบรับรองแพทย์, รูปถ่ายขนาด 1.5 หรือ 2 นิ้ว จำนวน 1 รูป, ใบแสดงผลการเรียน (Transcript) พร้อมคำอธิบายรายกระบวนวิชาฉบับภาษาไทยเพื่อเทียบโอนหน่วยกิต ค่ะ ม.รามฯ เปิดรับสมัครด้วยตนเอง วันที่ 27-30 มิ.ย.67 ที่ม.รามฯ 1 หัวหมาก

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ10 มิ.ย. 2567 15:25:42
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+