มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : คณะศึกษาศาสตร์สามารถย้ายสาขาได้ไหมคะ

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

1.พอดีอยากสอบถามว่าสามารถย้ายสาขาได้ไหมคะ ตอนนี้อยู่ศึกษาศาสตร์ สาขา ปฐมวัย อยากย้ายไป สาขาภาษาไทยค่ะ ลงทะเบียนเรียนไปแล้ว 1 เทอม ค่ะ

2.อยากทราบว่าลงทะเบียนเรียน 1/66 แต่ 2/66 ไม่ได้ลงทะเบียน ปี 1/67 ยังสามารถลงทะเบียนเรียนได้ใช่ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามมายxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม7 มิ.ย. 2567 14:00:43
จำนวนผู้อ่าน45

คำตอบ

รายละเอียด

กรณีการย้ายคณะ/สาขาวิชา ของคณะศึกษาศาสตร์ อาจจะต้องลาออกและทำการสมัครเรียนใหม่ครับ แนะนำให้นักศึกษาโทร.คุยกับทางภาควิชาหลักสูตรและการสอน ก่อนครั้ง
โทร.023108321 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ13 มิ.ย. 2567 14:17:33
IP Address10.3.20.93

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+