มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ย้ายคณะไปหลักสูตรที่มีการสอบเข้าได้มั้ย

หมวดหมู่คำถามหลักสูตร
รายละเอียด

เราอยากเรียนทางด้านวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม เลยอยากจะย้ายไปหลักสูตรนี้ แต่ไปอ่านมาว่าหลักสูตรนี้ต้องมีการสอบคัดเลือกด้วยตอนแรกเข้า แล้วทีนี้เราสามารถย้ายคณะไปทีหลังได้มั้ย แล้วต้องสอบคัดเลือกด้วยมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ กลัวไปย้ายแล้วย้ายไม่ได้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามมมม xxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม7 มิ.ย. 2567 13:14:21
จำนวนผู้อ่าน73

คำตอบ

รายละเอียด

โดยปกติ ภาคปกติทั้ง 9 คณะจะไม่มีการสอบเข้าครับ ยกเว้นการสอบวัดแววของหลักสูตรครู (คณะศึกษาศาสตร์)  ที่นักศึกษากล่าวมาอาจจะเป็นการสมัครเรียนในรูปแบบ TCAS แนะนำให้ขอคำปรึกษาจากทางคณะโดยตรงอีกครั้ง ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ13 มิ.ย. 2567 14:12:42
IP Address10.3.20.93

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+