มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เรียนมา1ปีแล้วแต่อยากเทียบโอน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

สวัสดีค่ะพอดีว่าเข้าเรียนรามตอนปี66ตอนนี้เรียนคณะมนุษย์มาได้1ปีแล้วแต่อยากเทียบโอนหน่วยกิตจากมออื่นยังสามารถทำได้มั้ยคะเพราะตอนสมัครไม่ได้เทียบโอน ถ้าทำได้สามารถเทียบโอนได้ที่ไหนคะแล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามนีว่xxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม5 มิ.ย. 2567 20:50:07
จำนวนผู้อ่าน115

คำตอบ

รายละเอียด

กรณีนี้ขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมว่า นักศึกษาจบการศึกษาจากสถาบันอื่นหรือยัง และจบก่อนสมัครเป็นนักศึกษาที่ ม.รามคำแหง หรือไม่คะ หรือลาออกจากสถาบันแล้ว

หากจบ หรือลาออกหลังจากสมัครเรียนที่ ม.รามคำแหง จะไม่สามารถเทียบโอนหน่วยกิตได้ค่ะ แต่หากจบการศึกษา หรือลาออกก่อนการสมัครเรียน สามารถเทียบโอนฯ ภายหลังได้ โดยนำวุฒิการศึกษา ทรานสคริปท์ มาติดต่อที่ อาคาร สวป. ชั้น 3 ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ6 มิ.ย. 2567 09:42:02
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+