มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การเทียบโอนและการย้ายคณะ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

สวัสดีค่ะ จบการศึกษาป.ตรีจากมหาวิทยาลัยอื่นและเทียบโอนมาป.ตรีอีกใบ รหัส65 คณะนิติศาสตร์

ปัจจุบันต้องการย้ายไปเรียนรัฐศาสตร์สามารถลงเรียนได้เลยไหมคะ โดยที่ยังไม่ทำเรื่องย้าย สามารถทำเรื่องย้ายภายหลังได้ไหมคะ และตอนนี้ยังไม่ได้ทำเรื่องเทียบโอนเนื่องจากยังไม่สะดวกค่ะ ตอนนี้ถ้าเรียนรัฐศาสตร์ก็ลงเรียนตามหลักสูตร65 ถูกต้องไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามชาxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม5 มิ.ย. 2567 15:42:25
จำนวนผู้อ่าน113

คำตอบ

รายละเอียด

สามารถลงทะเบียนเรียนวิชาของคณะรัฐศาสตร์ตามหลักสูตรปี 65 ได้เลยค่ะ แล้วมาทำเรื่องย้ายคณะในภายหลังได้ที่ One Stop Service อาคาร KLB ชั้น 1 ค่าธรรมเนียม 200 บาท และให้นำทรานสคริปท์ที่ใช้เทียบโอนหน่วยกิตไปติดต่อเทียบโอนฯ ที่คณะรัฐศาสตร์ใหม่อีกครั้งค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ6 มิ.ย. 2567 09:27:36
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+