มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การสมัครเรียน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

1.ถ้าสมัครเรียนแบบโอนหน่อยกิตจากพรีดีกรีมาเป็นนักศึกษาปกติทางออนไลน์แล้ว เราสามารถส่งใบลาออกจากพรีดีกรีทีหลังได้ไหมคะ

2.แล้วส่งใบลาออกทางไปรษณีย์ต้องส่งมาพร้อมเอกสารการสมัครเรียนใหม่อีกรอบไหมคะ

3.ถ้าได้รหัสนักศึกษาแล้ว สามารถไปเทียบโอนหน่อยกิตที่คณะได้จนถึงเมื่อไหร่คะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามขวัญxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม4 มิ.ย. 2567 12:27:34
จำนวนผู้อ่าน73

คำตอบ

รายละเอียด

-1. ได้ ค่ะ

2. ไม่ต้อง ค่ะ

3. ภายใน 1 ปีนับจากวันสมัคร หากเกิน 1 ปีจะต้องชำระค่าปรับล่าช้า ภาคละ 300 บาท  ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ5 มิ.ย. 2567 16:10:18
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+