มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ทำเรื่องลาออกแล้วแต่อยากยกเลิกทำได้หรือไม่

หมวดหมู่คำถามประมวลผลการศึกษาและหนังสือสำคัญ
รายละเอียด

คือหนูเรียนพรีดีกรีค่ะ เลนไปทำเรื่องลาออกพร้อมขอทรานสคริปต์แต่เจ้าหน้าที่ที่ one stop บอกว่าต้องไปตรวจสอบวุฒิก่อนซึ่งหนูก็ส่งวุฒิไปแล้วตอนนี้ก็ยังดำเนินการไม่เสร็จ ซึ่งการลาออกจะประกาศหลังวันที่ 7 กลัวว่าวุฒิจะตรวจสอบไม่ทันวันนั้นแล้วกลัวว่าจะขอทรานสคริปต์ไม่ได้ เลยมีคำถามว่า

1.เราสามารถขอทรานสคริปต์หลังลาออกได้ไหม (ถ้าไม่ได้)

2.สามารถยกเลิกการลาออกได้ไหมคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามธทxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม4 มิ.ย. 2567 11:11:18
จำนวนผู้อ่าน98

คำตอบ

รายละเอียด

-1. ได้ ค่ะ

2. ได้ ค่ะ ติดต่อที่ ฝ่ายทะเบียนประวัตินักศึกษา อาคาร สวป. ชั้น 2 ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ5 มิ.ย. 2567 16:07:17
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+