มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : ขอจบการศึกษา

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

ผมลงเรียนล่าสุดเมื่อเทอม 2/66 เหลือเก็บหน่วยกิตอีก 30 หน่วยกิต (สอบเก็บหน่วยกิตวิชาบังคับในคณะครบแล้ว) แต่มีวิชาที่ติด F อยู่ 2 วิชา อยู่ในหมวดศึกษาทั่วไปกับเลือกในคณะ ในกรณีนี้ผมสามารถลงทะเบียนเรียนและขอจบการศึกษาในเทอม 1/67 ได้ไหมครับ

**ผมลงเรียน S/66 ด้วยอีก 9 หน่วยกิต แต่ไม่แน่ใจว่าผลสอบจะติด F บ้างไหม แต่ถ้านับเทอมนี้ด้วย ผมจะลงเรียนไปแล้วกว่า 108 หน่วยกิต ถามย้ำว่า สามารถลงทะเบียนเรียนขอจบการศึกษาในเทอม 1/67 ได้ไหม 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามรามเxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม1 มิ.ย. 2567 18:32:20
จำนวนผู้อ่าน99

คำตอบ

รายละเอียด

หากคงเหลือวิชาที่ต้องลงทะเบียนเรียนไม่เกิน 30 หน่วยกิต  (ไม่นับภาคก่อนหน้า) ก็มีสิทธิ์ลงทะเบียนกาขอจบในภาค 1/67 ได้ครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ4 มิ.ย. 2567 17:53:46
IP Address49.237.39.55

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+