มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การขอสอบซ่อมซ้ำซ้อนภาค 2 และ ฤดูร้อน ปีการศึกษา 2566

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

ขอสอบถามหน่อยครับว่า...

ถ้าหากกรณีที่ผมมีความประสงค์ที่จะสอบซ่อมซ้ำซ้อนของเทอม 2/66 และ S/66 แต่ผมไม่ได้กาขอจบในปีการศึกษาดังกล่าว แต่ผมจะทำการลงทะเบียนขอจบในภาคการศึกษา 1/67 นี่ผมสามารถทำได้ไหมอ่ะครับ โดยวิชาที่สอบซ่อมซ้ำซ้อนเป็นวิชาบังคับของหลักสูตรด้วยครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามปัณณxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม1 มิ.ย. 2567 01:34:26
จำนวนผู้อ่าน92

คำตอบ

รายละเอียด

ต้องกาขอจบไว้ในภาค 2/2566 หรือ S/2566 จึงจะขอสอบซ้ำซ้อนได้ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามChanidapha
วันที่ตอบ4 มิ.ย. 2567 13:42:46
IP Address10.3.20.96

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+