มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : สอบถามเรืองขอจบ

หมวดหมู่คำถามอื่น ๆ
รายละเอียด

มีข้อสงสัย ดังนี้ค่ะ

1. ได้ยินว่าต้องกาขอจบในระบบเมื่อเหลือ 30 หน่วยกิต แต่ถ้าเราจะแบ่งลงเป็นสองเทอม ต้องกาจบตั้งแต่เทอมแรก หรือ กาเทอมหลังคะ

2.หลังสอบเทอมสุดท้ายแล้วต้องลงกันตก ถ้าหากเทอมต่อไปเป็นเทอมซัมเมอร์ก็ต้องลงใช่ไหมคะ

3. ต้องลงวิชาที่ลงทะเบียนสอบไปแล้ว หรือ วิชาใหม่คะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามมิมีxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม30 พ.ค. 2567 16:18:06
จำนวนผู้อ่าน66

คำตอบ

รายละเอียด

1. กาขอจบในเทอมหลังค่ะ

2. ใช่ค่ะ แต่จะลงหรือไม่ก็ได้ค่ะ เนื่องจากสามารถนำไปลงทะเบียนสอบซ่อมได้

3. เทอมซัมเมอร์ จะลงทะเบียนเรียนวิชาอื่น หรือลงกันตกของ ภาค 2 ไว้ก็ได้ ขึ้นอยู่กับนักศึกษาค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ31 พ.ค. 2567 15:58:53
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+