มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การแทรกสอบทำอย่างไร

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

ผมเป็น นศ.นิติศาสตร์ ส่วนภูมิภาค กาขอจบ.s/2566 เหลือ4หน่วยวิชาบังคับ มีหน่วยกิตสะสม139จาก140 นก. ผมไปติดต่อ คณะฯและ สวป.มาแล้วครับ ขอบอกเลิก-บอกเพิ่มกระบวนวิชากรณีพิเศษ เพราะไม่มีวิชาอื่นให้สอบแล้ว ไปทำเสร็จมาหมดแล้ว ท่าน จนท.แจ้งว่า ต้องเป็นการแทรกสอบ ให้ไปแจ้งกรรมการคุมสอบที่สนามสอบของเรา ผมยังไม่เคยแทรกสอบ ยัง งง งง ขอความกรุณาอธิบายเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามสิรภxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม27 พ.ค. 2567 13:03:24
จำนวนผู้อ่าน111

คำตอบ

รายละเอียด

- ในวันที่มีการสอบวิชาดังกล่าวให้นักศึกษาแจ้งกับเจ้าหน้าที่ควบคุมการสอบว่าแทรกสอบ พร้อมแสดงใบเสร็จลงทะเบียนเรียน และทางเจ้าหน้าจะดำเนินการดูแถว ที่นั่งสอบกระบวนวิชานั้นๆ ให้กับนักศึกษาตามช่วงรหัสประจำตัวนักศึกษา ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามศรัญญา
วันที่ตอบ28 พ.ค. 2567 09:40:44
IP Address10.3.20.181

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+