มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : อยากเรียนบัญชีรามควบกับเรียนมหาลัยอื่น

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

เด็ก67ค่ะ กำลังจะเข้า มก มนุดอิ้ง คือสามารถสมัครเป็นนศ.ภาคปกติ บัญชี เหมือนคนอื่นทั่วไปในรอบเปิดสมัครครั้งนี้ ใช่มั้ยคะ เเล้วสามารถเรียนบัญชีรามออนไลน์ด้วยตัวเองได้ ไม่ต้องเข้าคาบเลยตลอดภาคไม่มีวิชาปฏิบัติ เเต่ต้องคอยไปสอบที่มหาลัย เข้าใจถูกมั้ยคะ รบกวนเเนะนำเเนวทางหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามชญานxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม21 พ.ค. 2567 04:52:45
จำนวนผู้อ่าน157

คำตอบ

รายละเอียด

สามารถเรียนพร้อมกัน 2 สถาบันได้ค่ะ ซึงนักศึกษาต้องวางแผนการลงทะเบียนเรียน และการสอบด้วยตนเอง เนื่องจากทางมหาวิทยาลัยมีกำหนดการต่าง ๆ แจ้งไว้ล่วงหน้าแล้วค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ21 พ.ค. 2567 09:51:48
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+