มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เทียบโอนแล้วต้องใช้รหัสเก่าหรือรหัสใหม่ไปสอบ

หมวดหมู่คำถามการลงทะเบียนเรียนและการจัดสอบ
รายละเอียด

เพิ่งไปสมัครใช้สิทธิ์เทียบโอนจากพรีดีกรีเป็นนักศึกษาปกติ ได้รหัสนักศึกษาใหม่มาแล้ว ใช้สิทธิ์์ขอสอบภาคฤดูร้อน/67 ที่จะสอบเดือน มิ.ย. นี้

1. ตอนไปสอบให้ใช้รหัสไหนสอบคะ

2. เคยใช้รหัสนักศึกษาเก่า(ตอนเรียนพรีดีกรี) สมัครru servicesไว้ ตอนนี้ได้รหัสใหม่มาแล้วสามารถสมัครสมาชิกใหม่ได้เลยมั้ยคะ หรือมันเปลี่ยนรหัสเอง

3. หากทำข้อ 2 ได้ รหัสเก่าต้องทำอะไรกับมันมั้ยคะ ต้องไปลบสมาชิกมั้ย

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามอรดีxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม19 พ.ค. 2567 14:18:14
จำนวนผู้อ่าน67

คำตอบ

รายละเอียด

1. ในการสอบภาค S/66 และสอบซ่อม 2,S/66 ยังคงใช้รหัสนักศึกษาของพรีดีกรีในการสอบค่ะ

2. ต้องสมัครเข้าระบบ e-service ในรหัสใหม่ค่ะ

3. ไม่ต้องทำอะไรค่ะ 

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ20 พ.ค. 2567 09:44:49
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+