มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การส่งจดหมายอนุมัติขอย้ายศูนย์สอบ

หมวดหมู่คำถามประมวลผลการศึกษาและหนังสือสำคัญ
รายละเอียด

เป็นนักศึกษา ป.ตรี ปกติ ของส่วนภูมิภาคค่ะ ต้องการจะเปลี่ยนศูนย์สอบหลังจากที่ลงทะเบียนเรียนไปแล้ว

1. จะส่งคำร้องทางไปรษณีย์ต้องใช้แบบฟอร์มแบบไหนคะ

2. สามารถส่งคำร้องทางไหนได้บ้างนอกจากไปรษณีย์

3. หากส่งคำร้องทางไปรษณีย์แล้วทาง สวป จะทีการตอบกลับหรือไม่อย่างไรคะ หรือเราต้องรอตารางสอบออกอย่างเดียว

4.โดยปกติส่วนใหญ่จะใช้เวลากี่วันถึงอนุมัติคะ

5. ต้องจ่ายค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามเปรมxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม19 พ.ค. 2567 10:00:08
จำนวนผู้อ่าน57

คำตอบ

รายละเอียด

1. แบบฟอร์มย้ายศูนย์สอบ จะอยู่ในคู่มือลงทะเบียนเรียน ครับ http://regis.ru.ac.th/document/6_regis_examSV/20240514_167PV_Manual.pdf

2. ยื่นคำร้องโดยตรงได้ที่ หน่วยตรวจสอบและแก้ไขข้อมูล อาคาร สวป. ชั้น 6  ม.ราม 1 หัวหมาก

3. เจ้าหน้าที่จะโทร.ไปแจ้งผลครับ

4. ประมาณ  3 -5 วันทำการ หลังได้รับคำร้องครับ

5. ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ 

สอบถามข้อมูลโดยตรงได้ที่ 023108626

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ19 พ.ค. 2567 10:48:28
IP Address10.6.2.157

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+