มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : โดนจับทุจริต

หมวดหมู่คำถามประมวลผลการศึกษาและหนังสือสำคัญ
รายละเอียด

ขอสอบถามค่ะ

1.โดนจับทุจริต และไม่ได้ลงทะเบียนมา 2 ปีแล้ว สถานะตอนนี้คือพ้นสภาพนักศึกษาแล้วใช่มั้ยคะ(เพราะไม่ได้ลงทะเบียนเกินสองเทอม)

2.ถ้าพ้นสภาพนักศึกษาแล้ว ข้อมูลการทุจริตจะยังปรากฎในระบบวินัยนักศึกษาอยู่มั้ยคะ

3.และถ้าสมัครเรียนใหม่(แบบโอนหน่วยกิต) ข้อมูลทุจริตจะไม่ขึ้นในระบบวินัยนักศึกษาใช่มั้ยคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามฟ้าxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม18 พ.ค. 2567 20:05:47
จำนวนผู้อ่าน72

คำตอบ

รายละเอียด

1. กรณีที่ขาดลงทะเบียนเรียนติดต่อกันเกิน 2 เทอมปกติ จะถือว่าหมดสถานภาพการเป็นนักศึกษาทันทีครับ

2. , 3. ขึ้นอยู่กับโทษที่ได้รับครับ  หากได้รับโทษลบรายชื่อออกจากระบบ จะไม่มาสามารถสมัครเรียนใหม่ได้ทันที ต้องไปเขียนคำร้องที่คณะก่อน

หากได้รับโทษงดตรวจกระดาษคำตอบและลงทะเบียนเรียน 2 เทอม  ก็สามารถสมัครเรียนใหม่ได้

แนะนำให้โทร.ไปที่ ฝ่ายทะเบียนประวัตินักศึกษา   023108606  เพื่อตรวจสอบข้อมูลอีกครั้งครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ19 พ.ค. 2567 09:10:19
IP Address10.6.2.157

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+