มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การเทียบโอน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด
  1. เทียบโอนเรียบร้อยแล้วสามารถติดตามความคืบหน้าได้จากช่องทางไหนได้บ้างคะ
  2. กรณีทำเรื่องเทียบโอนเรียบร้อยแล้ว เกรด2/66ออกแล้วแต่ยังไม่เข้าทรานสคริปต์ แบบนี้เกรดวิชาที่สอบผ่านจะถูกเทียบโอนไปด้วยไหมคะ
  3. หากเทียบโอนที่มหาลัยเรียบร้อยแล้วเกรดจะเข้าe-serviceอัตโนมัติใช่ไหมคะ/หากเข้าอัตโนมัติใช้ระยะเวลานานเท่าไหร่คะ
  4. สามารถติดต่อชำระเงินหน่วยกิตที่เทียบโอนไปทั้งหมดได้ที่ไหนคะ
เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามสายฝxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม17 พ.ค. 2567 22:14:55
จำนวนผู้อ่าน102

คำตอบ

รายละเอียด

1. สอบถามความคืบหน้าได้จากคณะครับ

2.  โดยปกติต้องเป็นเกรดทางการก่อนจึงจะเทียบโอนมาได้ครับ  แนะนำให้สอบถามวิชาที่เทียบโอนได้ทั้งหมดจากทางคณะอีกครั้งครับ

3.  ทางคณะจะดำเนินการนำเกรดเข้าระบบประมาณ 10 วันทำการเป็นต้นไปครับ

4. - ติดต่อคณะเพื่อตรวจสอบวิชาที่เทียบโอนได้และคำนวณค่าเทียบโอนทั้งหมด 

- ชำระเงินค่าเทียบโอนได้ที่ เคาน์เตอร์ กองคลัง ตึกอธิการบดี ชั้น 1

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ18 พ.ค. 2567 11:38:40
IP Address10.6.2.157

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+