มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : เทียบโอน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

1.จะเทียบโอนจากพรีดีกรีเป็นนักศึกษาปกติ  เราสามารถขอ transcript หลังลาออกจากพรีดีกรีได้ไหมคะ

2. การลาออกจากพรีดีกรี (อีเมล) กับ ขอtranscript ทางออนไลน์ จะเสร็จและได้รับประมาณกี่วัน คะ

3. ขอ transcript ออนไลน์ ต้องเลือกอันไหนคะ

เอกสารแนบ
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามธนพรxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม17 พ.ค. 2567 01:56:29
จำนวนผู้อ่าน86

คำตอบ

รายละเอียด

1. ได้ครับ

2. ลาออกผ่านอีเมล แนะนำให้โทร.สอบถามสถานะได้ที่ 023108606   ส่วนการของทรานสคริปต์ผ่าน RU i-pay  เจ้าหน้าที่จะจัดส่งเอกสารให้ประมาณ 7 วันทำการเป็นต้นไปครับ

3. แนะนำให้เลือก ทรานคริปต์ไม่จบภาษาไทยครับ

ทั้งนี้ หากสมัครเรียนผ่านทาง internet ในหัวข้อ 2.5 (เอกสารการเทียบโอน)  อนุโลมให้แคปภาพเกรดจาก e-service เพื่ออัปโหลดเข้าระบบรับสทัครก่อนได้ครับ  ส่วนทรานสคริปต์จริงค่อยนำไปติดต่อคณะอีกครั้งหลังเปิดเทอมิพื่อคำนวณวิชาที่เทียบโอนได้ทั้งหมดและค่าเทียบโอนส่สนที่เหลือครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ17 พ.ค. 2567 09:05:38
IP Address10.6.2.157

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+