มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : การเทียบโอนหน่วยกิตจากพรีดีกรี

หมวดหมู่คำถามทะเบียนประวัตินักศึกษา
รายละเอียด

อยากสอบถามว่า..

1.หากเราทำการเทียบโอนหน่วยกิตจากพรีดีกรีมาเป็นนักศึกษาเต็มตัว เลขประจำตัวนักศึกษาจะยังเป็นเลขเดิมไหมคะ

2.หากเราสอบตกภาควิชาที่ลงทะเบียนเรียนพรีดีกรี ก่อนจะลาออกไปเป็นเทียบโอน เราสามารถลงทะเบียนสอบซ่อมวิชาที่ตกตอนพรีดีกรีได้ไหม

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามดานัxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม16 พ.ค. 2567 08:50:10
จำนวนผู้อ่าน57

คำตอบ

รายละเอียด

1. เมื่อมีการสม้ครเรียนใหม่  ก็จะได้รับรหัสนักศึกษาใหม่ครับ

2. ได้ครับ  ในใบลาออกจะมีช่องให้ใช้สิทธิ์สอบซ่อมครับ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ16 พ.ค. 2567 11:06:20
IP Address10.6.2.157

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+