มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : โอนย้ายระบบการเรียนการสอน

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

1.พอดีทำเรื่องโอนย้ายระบบการเรียนไม่ทันค่ะ อยากทราบว่าโอนย้ายระบบการสอนมีทุกเทอมมั๊ยคะ 

2.หากจะทำการโอนย้ายเทอม2/67 จะสามารถทำได้อยู่มั๊ยคะ

3.แล้วการโอรย้ายสามารถทำอินไลนได้มั๊ยคะหรือต้องเข้าไปทำที่มอราม

4.ถ้าตอนนี้รหัส64 ต้องการโอนย้ายระบบการเรียนจากส่วนกลางไปส่วนภูมิภาค ในเทอม2/67 จะต้องลงทะเบียนยึดตามหลักสูตรเดิมหรือหลักสูตรใหม่คะ

5.แล้ววิชาที่เรียนผ่านมาแล้วต้องลงทะเบียนใหม่มั๊ยคะ

6.การโอนย้ายระบบการเรียนต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามอริสxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม14 พ.ค. 2567 10:55:26
จำนวนผู้อ่าน40

คำตอบ

รายละเอียด

1. การยื่นเรื่องโอนย้ายระบบการเรียนการสอน จาก ส่วนกลาง ไปส่วน ภูมิภาค และจาก ส่วนภูมิภาค ไป ส่วนกลาง เปิดให้ดำเนินการปีละ 1 ครั้ง ตามกำหนดวันในปฏิทินการศึกษา ครับ
2.  ไม่สามารถทำได้ครับ (เปิดให้ดำเนินการในช่วงภาค 1 ของแต่ละปีการศึกษา) ครับ
3. ดำเนินไปดำเนินการที่มหาวิทยาลัยรามคำแหง หัวหมาก เท่านั้น ครับ
4. เรียนตามหลักสูตรปีการศึกษาที่สมัครเรียนครับ
5. ไม่ต้องครับ
6. สามารถอ่านรายละเอียดในประกาศฯ ได้ครับ  http://www.regis.ru.ac.th/document/20240202_167TransferSystem.pdf

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามรณฤทธิ์
วันที่ตอบ15 พ.ค. 2567 16:47:20
IP Address10.6.0.99

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+