มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : กาขอจบ รหัส 59

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

อยากจะขอคำแนะนำค่ะ เป็นนักศึกษา รหัส 59 รัฐศาสตร์ ส่วนภูมิภาคค่ะ กาขอจบ รอเกรดออกเทอม2/66 อีก 2 วิชา จะครบ 145 หน่วยกิต ตามหลักสูตร แต่พอไปเชควิชาที่สอบผ่าน มี 1 วิชาที่สอบซ้ำกัน คือ ไปเลือกวิชาบังคับมาเป็นวิชาเลือกเสรี จึงทำให้ที่หวังว่าจะครบ กลายเป็นขาดไป 3 หน่วยกิต ถ้าอยากจบในเทอมนี้ พอมีคำแนะนำไหมคะ หรือ ไม่ทันแล้วคะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามรหัสxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม11 พ.ค. 2567 08:41:40
จำนวนผู้อ่าน97

คำตอบ

รายละเอียด

ดำเนินการไม่ทันแล้วค่ะ เนื่องจากการสอบ ภาค 2/66 ได้เสร็จสิ้นไปแล้ว นักศึกษาต้องลงทะเบียนเรียนวิชาในเทอมถัดไปค่ะ หรือติดต่อ หน่วยลงทะเบียนเรียน เพื่อขอลงทะเบียนกรณีพิเศษ ในภาค S/66 โดยสอบถามรายละเอียดที่ 0-2310-8616 ค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ13 พ.ค. 2567 11:27:36
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+