มีคำถาม-มีคำตอบ

สำนักบริการทางวิชาการและทดสอบ ประเมินผล(สวป.) มหาวิทยาลัยรามคำแหง

คำถาม : Pre degree

หมวดหมู่คำถามการรับสมัครและแนะแนวการศึกษา
รายละเอียด

1. ตอนนี้เรียนพรีดีกรีกำลังจะจบม.6ปีการศึกษา 66 ถ้ายังไม่เทียบโอนไปเป็นนักศึกษาปกติในปีการศึกษา2567 สามารถทำได้มั้ยคะ 

2. ถ้าได้จะสามารถลงทะเบียนเรียนในเทอม1/67 ได้มั้ยคะ

3. ถ้ากู้กยศ.เรียนมหาวิทยาลัยปิดพร้อมกับเรียนรามไปด้วย ถ้าจบที่รามเเล้วเเต่ยังไม่จบมหาวิทยาลัยปิดที่กำลังเรียนอยู่จะกู้กยศได้มั้ยคะ 

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพื่มเติมNot set
ผู้ตั้งคำถามลีลาxxxx
คำตอบมีคำตอบ
วันที่ตั้งคำถาม5 พ.ค. 2567 20:39:07
จำนวนผู้อ่าน63

คำตอบ

รายละเอียด

1. ได้ค่ะ สามารถสมัครเรียนต่อเมื่อใดก็ได้ค่ะค่ะ

2. ได้ค่ะ

3. กรณีทุน กยศ. ติดต่อสอบถามที่ งานทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษา โดยตรง โทร.0-2310-8080

เอกสารแนบNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
เอกสารแนบ เพิ่มเติมNot set
ผู้ตอบคำถามพัชราภรณ์
วันที่ตอบ7 พ.ค. 2567 13:55:54
IP Address10.3.20.106

หมายเหตุ !>>
เพื่อการแสดงผลที่เหมาะสม บนจอภาพของคุณ ควรใช้เว็บเบราเซอร์
Google Chrome
Mozilla Firefox
Internet Explorer 11+